Categories

16 Lỗi vi phạm Giao thông thường gặp và mức xử phạt theo Nghị định 100/2019 của Chính Phủ



16 Lỗi vi phạm Giao thông thường gặp và mức xử phạt theo Nghị định 100/2019 của Chính Phủ

01 Chuyển làn không có tín hiệu báo trước (Không Xi nhan)
02 Chuyến hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ
03 Dùng tay sử dụng điện thoại di động khi đang điều khiển xe ô tô chạy trên đường
04 Người đang điều khiển xe máy sử dụng điện thoại di động, thiết bị âm thanh (trừ thiết bị trợ thính)
05 Vượt đèn đỏ, đèn vàng
(Lưu ý: Đèn tín hiệu vàng nhấp nháy thì được đi nhưng phải giảm tốc độ)
06 Đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định (Đi sai làn)
07 Đi không đúng theo chỉ dẫn của vạch kẻ đường
08 Đi ngược chiều của đường một chiều, đi ngược chiều trên đường có biển “Cấm đi ngược chiều”
09 Đi vào đường có biển báo cấm phương tiện đang điều khiển
10 Điều khiển xe ô tô không có gương chiếu hậu
11 Điều khiển xe máy không có gương chiếu hậu bên trái hoặc có nhưng không có tác dụng
12 Không đội mũ bảo hiểm hoặc đội nhưng không cài quai đúng quy cách
13 Không có giấy phép lái xe
(Với người đã đủ tuổi được điều khiển phương tiện)
14 Điều khiển xe không có Giấy đăng ký xe
15 Không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực
16 Có nồng độ cồn trong máu hoặc hơi thở khi điều khiển xe
#nhungloiviphamgiaothongthuonggap #nghidinh100 #viphamnongdocon #uongruoubiabiaphat #uongruoubialaixe
# luatgiaothong #luatgiaomoinhat

Nguồn: https://cuasatphilong.com

Xem thêm bài viết khác: https://cuasatphilong.com/phap-luat/

Article Categories:
Pháp Luật

Comments

  • Bà bạn mình sau tg giãn cách xh vì dịch covi 19 hôm qua ra đg lơ ngơ đi ngc chiều bị phạt 1500 000k , sau một hồi trình bày hoàn cảnh và thương bà đã già (57 tuổi) nên cán bộ niệm tình phạt 500k bảo ký vào tờ giấy gì đó để lấy chỉ tiêu ( CHỈ TIÊU ) ??? – nghị định 100 – 2019 CP qui định đg ngc chiều có biển báo : ng điều khiển xe máy đi ngc chiều bị phạt từ 1.000.000 đ – 2.000.000₫ (khoản 5 điều 6 ) . Vậy là đường có Lề , luật vẫn Lách đc mọi ng nhỉ

    aries hena May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Đit mẹ bọn ngồi rảnh buồi rảnh lồn ra lệnh hút máu dân

    Văn Hanh Nguyễn May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Đm.lỗi tốc độ sao?

    Anh phương May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Minh bi phat loi
    Đi khong đung lang đuong phan đuong phan nhieu vay anh oi
    Đi xe may

    Thuế Lê May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Mình nghe dt mà kg gây tay nạn có bị tước kg thưa ad

    Lê Trường Thịnh May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Mấy thằng to trốc rảnh rỗi ra luật này

    Hùng Lê May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Lỗi vi phạm xe ô tô đi vào đường cấm giờ thì bị phạt ntn vậy ad ơi

    Anh Trinh May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Nếu muốn qua đường mà xe ôtô phía trước thì xe ôtô nhường đường cho xe máy hay xe máy nhường đường cho ôtô

    Hiền Võ May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Cho mình hỏi về lỗi đi vào phần đường dành cho người rẽ phải? Năm ngoái bị phạt mất 200k.minh thấy lỗi đó vô lý quá.chỗ đó không có đèn đỏ.mình có dừng lại đâu mà ảnh hưởng đến người rẽ phải.(mình dùng xe máy)!

    cong Le May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Sau mình đi ngược chiều phạt 1,5 triệu. Mà bạn mình chỉ 500k là sao. 1/2 nó bị phạt mấy bữa sau tới mình. Một tuần tăng ghê vậy còn hơn bất động sản nữa.

    Ly Nguyen May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • E đi xe k có biển số k có bằng lái mà e đủ tuổi lái xe mà nó phạt 4tr5

    Quốc Phong Vương May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Vay goi la tu do cua nguoi dân sao

    Sơn Nguyen thanh May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Kho cho dan .cò hoi cho may thang C A kiem them.

    tiến Nguyễn May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Dân khổ rồi con nghèo hon nua

    Toàn Trịnh May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Anh ơi cho em hỏi em cho thằng bạn mượn xe gọi chiếc xe em thằng khác nó lấy chạy lấy chạy xảy ra tai nạn rồi nó chết như vậy em là người chủ xe có bị liên lụy gì không Anh

    Thi Sau Le May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Học sinh hiện nai chưa đủ tuổi chại xe máy 175khm có ai thèm phạt đâu hà các tỉnh miềng tây

    Quí Mai May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Con choi dap da phat bao nhieu vay sao cong bo cho dan biet luon

    Nam Nguyen May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Tui bi phat o sai gon.k xi nhan xe may.phat 650k giu bang lai 2 thang

    Hoan Ho May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • hay quá a ơi

    Hau Vo May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • thằng nào sinh ra luật này cẩn thận để t giết hết

    ngô bền May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Ỉa trên đường giao thông có bị phạt kg

    Hiep Tran May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Tiểu tiện trên đường có phạt kg

    Hiep Tran May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Lũ chó vàng chết nhiều vậy mà nó vẫn k kinh nhỉ

    Tuyen Nguyen May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Cái bà này, làm nghề công An, mà chống lỗ mũi nhọn Hoắc, nói thật, nhìn mấy mẹ này, còn sợ hơn đàn ông ngoại tình

    Mỹ Lưu Ngọc May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • đủ kiểu để ăn tiền. nhất là làng đường , xi nhan, nồng độ cồn,. má biết vậy năm rồi cho thằng em học làm csgt thì năm nay giàu to rồi . mẹ nghỉ tới mà tức.

    An nguyễn May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Luật mới là dồn nhân dân vào chỗ chết… Xe giấy hải quan chính ngạch có cần phãi chính chủ không thưa thủ tướng,,chúng tôi là người việt nam tại sao phãi cần chính chủ…yêu cầu nhà nước bõ luật chính chủ đề bà con nhân dân có cái xe còn đi làm kiếm cơm nuôi con ,,làm có tiền còn nộp thuế cho nhà nước..thư gởi ngài thủ tướng chính phủ

    Nuoc club nha trang Son May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Không biết các cán bộ đi nhậu thì về bằng phuong tiện j nhỉ..ae

    Game Tai May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Cho tôi hỏi sao bảo hiểm xe máy tai nạn kg có tác dụng gì vậy

    Vương Vi May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Ngoại trừ đi xe đạp không sao

    AK 47 May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • nêu luôt lam vây thi phai ban xe săt vun a

    MANH BUI BT May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • xe may ming mua lâu rôi 9 năm rôi vây bây gio biêt tim thăng chu xe đâu ma lam lai đăng ky xang tên

    MANH BUI BT May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Ko có nước nào mà như viêt nam cả, những điều luật khó đối với nhân dân mình, còn làm công chức vụ lợi dụng chức vụ ăn tham nhủng hố lộ ,bộ luật chống tham nhủng hết ko ,hả ra luật moi,

    Thanh Thanh May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Kìa đâu ra cái luật không cho Sài đt nữa vậy.neu không BT đường đi thì nho ban do mà đi bây giờ không cho Sài làm sao đi đc

    Lệ Hiền Lê Thị May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Cac tao vẫn đi muon gì kêu thủ tướng nói chuyện vs tôi , nếu còn như vậy thằng giao thông nào có nhậu thì dm coi chừng 😏

    Thành Đạt Lương May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Cái loi thứ 16 là kg rõ ràng và không chấp nhận đc lo ăn một quả vải là chết mẹ rồi đoi với xe moto xe máy.thoi tết này về nhịn ăn nhịn uống là tốt nhất do mất tiền oan uon .đủ ma cày cả năm cũng đeo du cho nó phạt mẹ nó đốt bỏ xe mẹ nó cho rồi. Du ma xe máy chỉ cần co nong do côn không quá 50mlg một lít khí thở cũng phạt al vậy chỉ cần co nong do côn dù 0,1 cũng chết mẹ rồi ôi trời ơi là trời

    Thu Nga Thach May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • Thế cơ quan chức năng ăn nhậu thì ai bắt

    quang truong May 16, 2020 7:09 pm Reply
  • luật này thì làm cho tăng hộ nghèo lên thôi

    lý thành May 16, 2020 7:09 pm Reply

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *